Gemau'r Gymanwlad Cymru

Ysbrydoli cenedl

Amdabon Ni

Gemau'r Gymanwlad Cymru yw'r corff arweiniol ar gyfer chwaraeon y Gymanwlad yng Nghymru a'n haelodau yw'r Cyrff Llywodraethu yng Nghymru.

Mae Gemau'r Gymanwlad Cymru yn gyfrifol am ddewis, paratoi ac arwain Tîm Cymru yng Ngemau'r Gymanwlad a Gemau Ieuenctid y Gymanwlad. Ar gyfer y Gemau, ein nod yw paratoi'r tîm gorau posibl, gan greu amgylchedd i'w hysbrydoli a chynnig arweinyddiaeth gref iddynt. Rydym hefyd yn anelu at godi ymwybyddiaeth o'r Gymanwlad ei hun drwy sicrhau cyswllt ag unigolion yng Nghymru a chymunedau Cymreig ledled y Gymanwlad.

Dysgu mwy

Ein Cenhadaeth

Rhoi ein hathletwyr wrth wraidd popeth a wnawn fel cymdeithas Gemau’r Gymanwlad a chynnwys pawb yng Nghymru ac yn ein cymunedau Cymreig ledled y byd

Wal y medalau

2018

  • Silver
    Rosie Eccles 69kg - Bocsio
  • Jonathon Mould Ffordd - Seiclo
    Silver
  • Bronze
    Danielle Rowe Ffordd - Seiclo
  • Joshua Stacey Tennis Bwrdd
    Bronze
  • Gold
    Sammy Lee 81kg - Bocsio
  • Lauren Price 75kg - Bocsio
    Gold
  • Gold
    Michael Wixey Saethu
  • Kane Charig 65kg - Reslo
    Silver
  • Bronze
    Michael Mcdonagh 60kg - Bocsio
  • Sarah Wixey Saethu
    Bronze
  • Bronze
    Olivia Breen 100m - Para
  • Curtis Dodge 74kg - Reslo
    Bronze
  • Bronze
    Julie Thomas & Gilbert Miles Bowlio Lawnt
  • Daniel Jervis Dull Rhydd - Nofio
    Silver
  • Bronze
    Melissa Courtney 1500m - Athletau
  • Chloe Tutton Dull Broga - Nofio
    Bronze
  • Bronze
    Georgia Davies Dull Cefn - Nofio
  • Women's Relay Team Nofio
    Bronze
  • Gold
    David Phelps Saethu
  • Hollie Arnold Gwaywffon
    Gold
  • Gold
    Alys Thomas Pili-Pala - Nofio
  • Latalia Bevan Artistig - Gymnasteg
    Silver
  • Bronze
    Tesni Evans Sboncen
  • Daniel Salmon & Marc Wyatt Bowlio Lawnt
    Gold
  • Silver
    Ben Llewellin Saethu
  • Tesni Evans Squash
    Bronze
  • Gold
    Olivia Breen Naid Hir
  • Laura Daniels Bowlio Lawnt
    Silver
  • Bronze
    Bethan Davies Ras Gerdded - Athletau
  • Laura Hughes 75kg - Codi Pwysau
    Bronze
  • Gold
    Elinor Barker Trac - Seiclo
  • James Ball & Pete Mitchell Seiclo
    Silver
  • Silver
    Gareth Morris & Chris Watson Saethu
  • James Ball Seiclo
    Silver
  • Gold
    Gareth Evans 69kg - Codi Pwysau
  • Lewis Oliva Trac - Seiclo
    Silver
2017

Wal gymdeithasol

Y Newyddion Diweddaraf